57th Baeksang Arts Awards ประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลสายโทรทัศน์ & ภาพยนตร์


รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลสายโทรทัศน์และภาพยนตร์บนเวที Baeksang Arts Awards ครั้งที่ 57 ซึ่งจะจัดขึ้นในวันที่ 13 พฤษภาคม 2021 เวลา 21.00 ตามเวลาเกาหลี ทางช่อง JTBC

รางวัลสายโทรทัศน์

ละครยอดเยี่ยม (Best Drama)
  1. Beyond Evil (JTBC)
  2. It’s Okay to Not Be Okay (tvN)
  3. Flower of Evil (tvN)
  4. Extracurricular (Netflix)
  5. My Unfamiliar Family (tvN)


ผู้กำกับละครยอดเยี่ยม (Best Director)
  1. ควอนยองอิล - My Unfamiliar Family (tvN)
  2. คิมชอลกยู - Flower of Evil (tvN)
  3. คิมฮีวอน - Vincenzo (tvN)
  4. พัคชินอู - It’s Okay to Not Be Okay (tvN)
  5. ชิมนายอน - Beyond Evil (JTBC)


บทละครยอดเยี่ยม (Best Screenplay)
  1. คิมซูจิน - Beyond Evil (JTBC)
  2. พัคจีอึน - My Unfamiliar Family (tvN)
  3. อีชินฮวา - Flower of Evil (tvN)
  4. อีอูจอง - It’s Okay to Not Be Okay (tvN)
  5. อิมซังชุน - Record of Youth (tvN)


นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม (Best Actor)
  1. คิมซูฮยอน - It’s Okay to Not Be Okay (tvN)
  2. คิมอึนจอง - Vincenzo (tvN)
  3. ยูจองฮี - Beyond Evil (JTBC)
  4. โจยง - The Penthouse (SBS)
  5. ฮามยองฮี - Flower of Evil (tvN)


นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม (Best Actress)
  1. คิมโซยอน - The Penthouse (SBS)
  2. คิมโซฮยอน - River Where the Moon Rises (KBS2)
  3. ซอเยจี - It’s Okay to Not Be Okay (tvN)
  4. ชินฮเยซอน - Mr. Queen (tvN)
  5. ออมจีวอน - Birthcare Center (tvN)


นักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม (Best Supporting Actor)
  1. คิมซอนโฮ - Start-Up (tvN)
  2. คิมจีฮุน - Flower of Evil (tvN)
  3. โอจองเซ - It’s Okay to Not Be Okay (tvN)
  4. อีฮีจุน - Mouse (tvN)
  5. ชเวแดฮุน - Beyond Evil (JTBC)


นักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม (Best Supporting Actress)
  1. พัคฮาซอน - Birthcare Center (tvN)
  2. ชินอึนคยอง - The Penthouse (SBS)
  3. ยอมฮเยรัน - The Uncanny Counter (OCN)
  4. จางยองนัม - It’s Okay to Not Be Okay (tvN)
  5. ชาชองฮวา - Mr. Queen (tvN)


นักแสดงหน้าใหม่ชายยอดเยี่ยม (Best New Actor)
  1. คิมยองแด - The Penthouse (SBS)
  2. นาอินอู - River Where the Moon Rises (KBS2)
  3. นัมยุนซู - Extracurricular (Netflix)
  4. ซงคัง - Sweet Home (Netflix)
  5. อีโดฮยอน - 18 Again (JTBC)


นักแสดงหน้าใหม่หญิงยอดเยี่ยม (Best New Actress)
  1. คิมฮยอนซู - The Penthouse (SBS)
  2. พัคกยูยอง - Sweet Home (Netflix)
  3. พัคจูฮยอน - Extracurricular (Netflix)
  4. อีจูยอง - Times (OCN)
  5. ชเวซองอึน - Beyond Evil (JTBC)


วาไรตี้โชว์ยอดเยี่ยม (Best Variety Show)
  1. March of the Ants (KakaoTV)
  2. How Do You Play? (MBC)
  3. Sing Again (JTBC)
  4. You Quiz on the Block (tvN)
  5. The Stage of Legends: Archive K (SBS)


เอนเตอร์เทนเนอร์ชายยอดเยี่ยม (Best Male Entertainer)
  1. มุนเซยุน - 2 Days and 1 Night (KBS), Delicious Guys (Comedy TV)
  2. ชินดงยอบ - Immortal Song (KBS), My Ugly Duckling (SBS)
  3. ยูแจซอก - How Do You Play? (MBC), Sixth Sense (tvN)
  4. อีซึงกิ - Master in the House (SBS), Busted Season 3 (Netflix)
  5. โจเซโฮ - Yoo Quiz on the Block (tvN)


เอนเตอร์เทนเนอร์หญิงยอดเยี่ยม (Best Female Entertainer)
  1. คิมซุก - Where Is My Home (MBC), Love Naggers (KBS joy)
  2. ซองอึนอี - Nice Alone (JTBC), Problem Child in House (KBS)
  3. จางโดยอน - I Live Alone (MBC), Don’t Be the First One! (JTBC)
  4. แจแจ - Nice Alone (JTBC), Girls’ High School Mystery Class (TVING)
  5. ฮงฮยอนฮี - The Manager (MBC), My Golden Kids (Channel A)


เทคนิคการถ่ายทำยอดเยี่ยม (Technical Award)
  1. วิชวลเอฟเฟกต์ (อีบยองจู) - Sweet Home (Netflix)
  2. การถ่ายทำ (จางจงคยอง) - Beyond Evil (JTBC)
  3. ออกแบบเครื่องแต่งกาย (โจซังคยอง) - It’s Okay to Not Be Okay (tvN)
  4. เพลง (ชเวจองยุน) - The Stage of Legends: Archive K (SBS)
  5. VR (ทีมวิชวลเอฟเฟกต์ของ MBC) - VR Documentary Meeting People season 2 (MBC)


รางวัลสายภาพยนตร์

ภาพยนตร์ยอดเยี่ยม (Best Film)
ผู้กำกับภาพยนตร์ยอดเยี่ยม (Best Director)
  1. ยุนดันบี - Moving On
  2. อีจงพิล - Samjin Company English Class
  3. อีจุนอิก - The Book of Fish
  4. ฮงวอนชาน - Deliver Us from Evil
  5. ฮงอึยจอง - Voice of Silence


ผู้กำกับภาพยนตร์หน้าใหม่ยอดเยี่ยม (Best New Director)
  1. พัคจีวาน - The Day I Died: Unclosed Case
  2. ยุนดันบี - Moving On
  3. อีชุงฮยอน - The Call
  4. อิมซอนแอ - An Old Lady
  5. ฮงอึยจอง - Voice of Silence


บทภาพยนตร์ยอดเยี่ยม (Best Screenplay)
  1. คิมเซกยอม - The Book of Fish
  2. พัคจีวาน - The Day I Died: Unclosed Case
  3. ยุนดันบี - Moving On
  4. ฮงซูยอง & ซนมี - Samjin Company English Class
  5. ฮงอึยจอง - Voice of Silence


นักแสดงนำชายยอดเยี่ยม (Best Actor)
  1. บยอนโยฮัน - The Book of Fish
  2. ซอลคยองกู - The Book of Fish
  3. ยูอาอิน - Voice of Silence
  4. อีจองแจ - Deliver Us from Evil
  5. โจจินอุง - Me and Me


นักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม (Best Actress)
  1. โกอาซอง - Samjin Company English Class
  2. คิมฮเยซู - The Day I Died: Unclosed Case
  3. มุนโซรี - Three Sisters
  4. เยซูจอง - An Old Lady
  5. จอนจงซอ - The Call


นักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม (Best Supporting Actor)
  1. กูคโยฮวาน - Peninsula
  2. พัคซองมิน - Deliver Us from Evil
  3. ชินจองกึน - Steel Rain 2: Summit
  4. ยูแจมยอง - Voice of Silence
  5. ฮอจุนโฮ - Innocence


นักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม (Best Supporting Actress)
  1. คิมซอนยอง - Three Sisters
  2. แบจงอ๊ก - Innocence
  3. อีเร - Peninsula
  4. อีซม - Samjin Company English Class
  5. อีจองอึน - The Day I Died: Unclosed Case


นักแสดงหน้าใหม่ชายยอดเยี่ยม (Best New Actor)
  1. คิมโดยุน - Peninsula
  2. รยูซูยอง - Steel Rain 2: Summit
  3. พัคซึงจุน - Moving On
  4. อีบงกึน - The Singer
  5. ฮงคยอง - Innocence


นักแสดงหน้าใหม่หญิงยอดเยี่ยม (Best New Actress)
  1. พัคโซอี - Deliver Us from Evil
  2. ชินฮเยซอน - Innocence
  3. จางยุนจู - Three Sisters
  4. คริสตัล - More Than Family
  5. ชเวจองอุน - Moving On


เทคนิคการถ่ายทำยอดเยี่ยม (Technical Award)
  1. การถ่ายทำ (อีอึยแท) - The Book of Fish
  2. วิชวลเอฟเฟกต์ (อีจอนฮยอง, ชเวแจชอน, จองฮวังซู) - Peninsula
  3. กำกับศิลป์ (จางกึนยอง) - Space Sweepers
  4. วิชวลเอฟเฟกต์ (จองซองจิน & จองชอลมิน) - Space Sweepers
  5. การถ่ายทำ (ฮงคยองพโย) - Deliver Us from Evil


ที่มา (1)

0/แสดงความคิดเห็น

ใหม่กว่า เก่ากว่า